โลโก้เว็บไซต์ ปิดฉากลงอย่างสวยงาม กับการแข่งขันกีฬา ม.เทคโนโลยีราชมงคลล้านนา ครั้งที่ 34   “หิรัญญิการ์เกมส์” ณ เมืองสองแคว | มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา พิษณุโลก

ปิดฉากลงอย่างสวยงาม กับการแข่งขันกีฬา ม.เทคโนโลยีราชมงคลล้านนา ครั้งที่ 34 “หิรัญญิการ์เกมส์” ณ เมืองสองแคว

เผยแพร่เมื่อ : จันทร์ 11 ธันวาคม 2560 โดย นางปภาดา พลอยอิ่ม จำนวนผู้เข้าชม 1019 คน

ยังไม่มีคะแนนสำหรับบทความนี้ ผู้อ่านสามารถให้คะแนนบทความได้จากปุ่มข้างใต้

วันที่ 11 ธันวาคม 2560 ที่อาคารอเนกประสงค์   มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา พิษณุโลก รศ.ดร.คมสัน  อำนวยสิทธิ์ รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา พิษณุโลก  เป็นประธาน มอบถ้วยรางวัลการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา ครั้งที่ 34  “หิรัญญิการ์เกมส์” ในกีฬาทั้งหมด 15 ประเภท 

พร้อมถ้วยรางวัลชนะเลิศคะแนนรวมสูงสุด ได้แก่ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา  เชียงใหม่  จากนั้น ผศ.ดร.พีระ จูน้อยสุวรรณ  ผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา  เป็นตัวแทนรับมอบธงการเป็นเจ้าภาพครั้งต่อไป การแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา ครั้งที่ 35 “วังเจ็ดลินเกมส์”  พร้อมด้วยการแสดงพิธีปิดจาก  มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา พิษณุโลก  และการแสดงรับธงจาก มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา เชียงใหม่ ที่สร้างความประทับใจให้กับผู้ร่วมงาน

          ช่วงท้ายของงาน ประธานในพิธี พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร  คณาจารย์  เจ้าหน้าที่ และนักศึกษา  ร่วมกันร้องเพลงสามัคคีชุมชน เพื่อแสดงพลังแห่งความสามัคคี  ร่วมแรงร่วมใจเป็นหนึ่งเดียวของ “ราชมงคลล้านนา”   ดั่งสโลแกนที่ว่า “สานสร้างมิตรไมตรี สร้างคนดี ด้วยกีฬา” 

ภาพ – สุภภณ พลอยอิ่ม

ข่าว – ปภาดา พลอยอิ่ม     ติดตามรับชมภาพเพิ่มเติมได้ที่ คลิก

สรุปผลรางวัลชนะเลิศของกีฬาแต่ละประเภท

1.ฟุตบอลชาย                                ชนะเลิศ  ได้แก่  พื้นที่  เชียงใหม่

2.บาสเกตบอลชาย                           ชนะเลิศ  ได้แก่  พื้นที่  เชียงใหม่

3.บาสเกตบอลหญิง                          ชนะเลิศ  ได้แก่  พื้นที่  เชียงใหม่

4.วอลเล่ย์บอลชาย                           ชนะเลิศ  ได้แก่  พื้นที่ พิษณุโลก

5.วอลเล่ย์บอลหญิง                           ชนะเลิศ  ได้แก่  พื้นที่  เชียงใหม่  

6.เซปักตะกร้อทีมชุดชาย                    ชนะเลิศ  ได้แก่  พื้นที่ พิษณุโลก

7.เซปักตะกร้อทีมชุดหญิง                   ชนะเลิศ  ได้แก่  พื้นที่ ตาก

8.เซปักตะกร้อทีมเดี่ยวชาย                  ชนะเลิศ  ได้แก่  พื้นที่ ตาก

9.เซปักตะกร้อทีมเดี่ยวหญิง                 ชนะเลิศ  ได้แก่  พื้นที่ เชียงใหม่

10.เซปักตะกร้อทีมคู่ชาย                    ชนะเลิศ  ได้แก่  พื้นที่ เชียงราย

11.เซปักตะกร้อทีมคู่หญิง                    ชนะเลิศ  ได้แก่  พื้นที่ เชียงใหม่

12.ตะกร้อลอดห่วง                           ชนะเลิศ  ได้แก่ พื้นที่ พิษณุโลก   

13.คะแนนรวมเทเบิลเทนนิส                 ชนะเลิศ  ได้แก่  พื้นที่ เชียงใหม่

14.คะแนนรวมแบดมินตัน                   ชนะเลิศ  ได้แก่  พื้นที่ เชียงใหม่

15.คะแนนรวมเปตอง                        ชนะเลิศ  ได้แก่  พื้นที่ เชียงใหม่

16.คะแนนรวมหมากกระดาน               ชนะเลิศ  ได้แก่  พื้นที่ เชียงราย

17.ฟุตซอลชาย                              ชนะเลิศ  ได้แก่ พื้นที่ เชียงใหม่

18.ฟุตซอลหญิง                              ชนะเลิศ  ได้แก่ พื้นที่ เชียงใหม่

19.วอลเล่ย์บอลชายหาดชาย                ชนะเลิศ  ได้แก่ พื้นที่ พิษณุโลก

20.วอลเล่ย์บอลชายหาดหญิง               ชนะเลิศ  ได้แก่ พื้นที่  ตาก

21.ถ้วยรวมกรีฑาชาย                        ชนะเลิศ  ได้แก่ พื้นที่ เชียงใหม่

22.ถ้วยรวมกรีฑาหญิง                       ชนะเลิศ  ได้แก่  พื้นที่ พิษณุโลก

23.ถ้วยรางวัลชนะเลิศคะแนนรวมกีฬา ได้แก่ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา เชียงใหม่






ออกแบบและพัฒนาโดย สำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา